Bangkok Hospital Ratchasima
การรักษาอาการปวดด้วยคลื่นแม่เหล็ก (Magnetic Therapy)
การรักษาอาการปวดด้วยคลื่นแม่เหล็ก ด้วยเครื่อง PMS (Peripheral Magnetic Stimulation) เป็นการบำบัดอาการปวดของเอ็นกล้ามเนื้อ ไขข้อและประสาท ซึ่งสามารถลดอาการปวดได้ทันทีหลังการรักษา โดยใช้เวลาเพียง 15-20 นาที ต่อจุด อีกทั้งสามารถรักษาได้ทั้งปวดเฉียบพลันและเรื้อรัง และยังเป็นการกระตุ้นให้มีการซ่อมเสริมของเนื้อเยื่อด้วย โดยประสิทธิภาพของเครื่องคือ